![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiSuOABU_8acnGX-gPDXSJYCIENlOIZrt07dxBcQ2wF3YzZD1uJSx-xByb9XXuAUvCSKfEy8qFFKBPFvZ2bb6PJkMCYNugrOuBSr3n8WMEV5G-74CfNgv2EOi7HdYa5h-k3sGN7WjHrXAg/w422-h640/funhouse.jpg)
The Funhouse (1981)
Director: Tobe Hooper
Genres: Horror
Grade: C+
มองในแง่ความสนุกคงไม่แนะนำสักเท่าไร อย่างแรกคือเดินเรื่องช้าพอสมควร กว่าจะฆ่ากว่าจะตายต้องทนรอเกือบชั่วโมงเลยทีเดียว ซึ่งส่วนใหญ่หมดเวลาไปกับการเที่ยวเล่น เช่นเดียวกันอย่างที่สองคือพล็อตไม่มีเนื้อหาเท่าไรด้วย แค่กลุ่มวัยรุ่น 4 คน ได้แก่ เอมี่ ฮาเปอร์ (Elizabeth Berridge),บัซ ดอว์สัน (Cooper Huckabee),ลิซ ดันแคน (Largo Woodruff) และ ริชชี อัทเทอร์เบอรี่ (Miles Chapin) ที่เข้าไปในสวนสนุกก่อนจะเจอเรื่องสยองขวัญเข้า