![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgn7jsJWOF17WP8YB74XrBi8QGkqaU85Er5AyAmGZSe2bQolYqZU2KY0e0K7mc6rI8gQM6yzrGAgCCiy9vYwAh_pqgZVC8mzN-bnYGcHWHSCCTOry0g8ywP0Y0NUU2A1TF0aYBVrGnsGUc/w426-h640/99149707_3879634535443422_4169046246519996416_n.jpg)
Cowboy Bebop: The Movie (2001) | B+
Director: Shin'ichirô Watanabe
Genres: Animation | Action | Crime | Drama | Sci-Fi
ส่วนตัวอยากแนะนำให้หาแบบเป็นตอนทั้ง 26 ตอนมาดูก่อน อย่างน้อยเป็นการปรับรสนิยมตัวเองที่มีต่ออนิเมะเรื่องนี้ เพราะมีความตะวันตกค่อนข้างสูง อีกทั้งการเล่าเรื่องจะเนิบๆไม่รีบร้อนไปไหน หรือบางทีว่างเว้นตัดเป็นฉากถัดไปซะดื้อๆ แต่ละอย่างชวนให้สัมผัสถึงหนังคาวบอยที่ดูง่าย แต่แฝงอารมณ์ลุ่มลึกตลอดเวลา ฉะนั้นถ้าชอบจะไม่รู้สึกผิดหวังเลย